Họp mặt giao lưu kỷ niệm 42 năm ngày Quốc tế Bảo tàng (18/5/1977 - 18/5/2019)
Hưởng ứng ngày Quốc tế Bảo tàng năm 2019 với chủ đề “Bảo tàng là trung tâm văn hóa, tương lai của truyền thống”. Chiều ngày 17/5/2019, Bảo tàng thành phố Cần Thơ tổ chức buổi họp mặt giao lưu kỷ niệm 42 năm ngày Quốc tế Bảo tàng (18/5/1977 - 18/5/2019). Đến dự có ông Phạm Văn Luận, Phó Giám đốc Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch thành phố Cần Thơ, đại diện lãnh đạo Bảo tàng và các đồng nghiệp đến từ Bảo tàng các tỉnh: An Giang, Vĩnh Long, Kiên Giang, Sóc Trăng, Cà Mau, Bảo tàng - Thư viện tỉnh Long An, Bảo tàng các lực lượng vũ trang Quân khu 9; Nhà sưu tập tư nhân Nguyễn Ngọc Ẩn cùng toàn thể công chức, viên chức, người lao động Bảo tàng thành phố Cần Thơ.
Trong buổi họp mặt, đại diện các Bảo tàng cùng nhau chia sẻ về chủ đề ngày Quốc tế Bảo tàng năm 2019 cũng như những kinh nghiệm trong hoạt động chuyên môn của ngành. Nhân dịp này, Lãnh
đạo Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch đã trao tặng Bằng khen của Chủ tịch UBND
thành phố Cần Thơ và biểu trưng của thành phố cho nhà Sưu tập Nguyễn Ngọc Ẩn,
ngụ tại tỉnh Bình Thuận, người đã hiến tặng nhiều hiện vật có giá trị cho Bảo
tàng thành phố Cần Thơ. Thảo Nguyên - Bảo
tàng thành phố Cần Thơ |